Plugins - Jetpack by WordPress.com - Development (trunk) - en to th translation catalogue (330 entries)

en: %1$s at %2$s
th: %1$s ที่ %2$s

en: %1$s on %2$s
th: %1$s บน %2$s

en: %s ago
th: %s มาแล้ว

en: &laquo; Previous
th: ก่อนหน้า

en: &larr; Older Comments
th: &larr; ความเห็นที่เก่ากว่า

en: &mdash; Select &mdash;
th: &mdash; เลือก &mdash;

en: (no title)
th: (ไม่มีหัวข้อ)

en: (required)
th: (ต้องการ)

en: <b>%</b> Replies
th: <b>%</b> ความเห็น

en: <b>1</b> Reply
th: <b>1</b> ตอบ

en: Activate
th: ใช้งาน

en: Active
th: เคลื่อนไหว

en: Add
th: เพิ่ม

en: Add New
th: สร้างใหม่

en: Add New Project
th: เพิ่มโปรเจ็คใหม่

en: Add New Project Type
th: แก้ไขประเภทของโปรเจ็ค

en: Add or remove tags
th: เพิ่มหรือลบป้ายกำกับ

en: Add-on
th: ส่วนเพิ่ม

en: Add-on CSS <b>(Recommended)</b>
th: ส่วนเพิ่ม CSS <b>(แนะนำ)</b>

en: Address:
th: ที่อยู่:

en: Album
th: อัลบั้ม

en: All
th: ทั้งหมด

en: All Project Types
th: ประเภทของโปรเจ็คทั้งหมด

en: All Projects
th: โปรเจ็คทั้งหมด

en: All pages
th: หน้าทั้งหมด

en: All posts
th: โพสต์ทั้งหมด

en: Alphabetical
th: ตามตัวอักษร

en: Apologies, but no results were found for the requested archive. Perhaps searching will help find a related post.
th: ขอโทษด้วย  แต่ไม่มีผลลัพท์สำหรับคลังเก็บที่ต้องการ  บางทีการค้นหาจะช่วยหาเรื่องที่เกี่ยวข้องได้

en: Artist
th: ศิลปิน

en: Attachment Page
th: หน้าไฟล์แนบ

en: Automatically proofread content when:
th: พิสูจน์ข้อความอัตโนมัติเมื่อ:

en: Background color
th: สีพื้นหลัง

en: Be sure to click "Update Profile" at the bottom of the screen to save your changes.
th: แน่ใจว่ากด "อัปเดตข้อมูลส่วนตัว" ที่ด้านล่างของหน้าจอเพื่อบันทึกการเปลี่ยนแปลงของคุณ

en: Bias Language
th: ภาษาที่ขัดกัน

en: Black
th: สีดำ

en: Blog Archives
th: คลังเก็บบล็อก

en: Blog URL:
th: URL ของบล็อก:

en: Blue
th: สีน้ำเงิน

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Cancel reply
th: ยกเลิกการตอบ

en: Category
th: หมวดหมู่

en: Center
th: ตรงกลาง

en: Change logo
th: เปลี่ยนรูปโลโก้

en: Choose from the most used tags
th: เลือกจากป้ายกำกับที่ใช้มากที่สุด

en: Choose logo
th: เลือกรูปโลโก้

en: Clich&eacute;s
th: สำนวนซ้ำ ๆ

en: Click here
th: คลิ้กที่นี่

en: Close
th: ปิด

en: Color Scheme
th: เฉดสี

en: Comment
th: ความเห็น

en: Comment navigation
th: เมนูนำทางความเห็น

en: Comments
th: ความเห็น

en: Comments are not allowed.
th: ไม่อนุญาตความเห็น

en: Complex Phrases
th: วลีที่ซับซ้อน

en: Configure
th: ปรับแต่ง

en: Continue reading <span class="meta-nav">&rarr;</span>
th: อ่านเพิ่มเติม <span class="meta-nav">&rarr;</span>

en: Custom
th: ปรับแต่ง

en: Custom CSS
th: ปรับแต่ง CSS

en: Custom field deleted.
th: Custom field ถูกลบ

en: Custom field updated.
th: Custom field ถูกปรับปรุง

en: Customize
th: ปรับแต่ง

en: Daily Archives: %s
th: คลัีงเก็บรายวัน: %s

en: Dark
th: มืด

en: Date
th: วันที่

en: Deactivate
th: ปิดการใช้งาน

en: Default
th: ค่าหลัก

en: Delete
th: ลบ

en: Delete Permanently
th: ลบอย่างถาวร

en: Delete this item permanently
th: ลบสิ่งนี้ถาวร

en: Description
th: คำขยายความ

en: Diacritical Marks
th: ออกเสียงวรรณยุกต์

en: Dismiss this notice.
th: ยกเลิกคำเตือนนี้

en: Display Header Text
th: แสดงตัวอักษรส่วนหัว

en: Double Negatives
th: ปฎิเสธซ้อนปฎิเสธ

en: Edit
th: แก้ไข

en: Edit CSS
th: แก้ไข CSS

en: Edit Menu Item
th: แก้ไขเมนูต่าง ๆ

en: Edit Project
th: แก้ไขโปรเจ็ค

en: Edit Project Type
th: แก้ไขประเภทของโปรเจ็ค

en: Edit Selection...
th: แก้ไขส่วนที่เลือก...

en: Edit Your Profile
th: แก้ไขข้อมูลส่วนตัวของคุณ

en: Email
th: อีเมล์

en: Email Address
th: อีเมล์

en: Email me whenever
th: อีเมลหาฉันเมื่อ

en: Empty Spam
th: ลบสแปมทั้งหมด

en: Enable proofreading for the following grammar and style rules when writing posts and pages:
th: เปิดใช้งานการพิสูจน์อักษรสำหรับไวยากรณ์และกฎรูปแบบการเขียนเมื่อเขียนเรื่องและหน้า:

en: English Options
th: ตัวเลือกภาษาอังกฤษ

en: Enter the customer's name here
th: ใส่ชื่อลูกค้าที่นี่

en: Enter the menu item's name here
th: ใส่ชื่อของเมนูที่นี่

en: Enter your email address
th: ใส่อีเมลล์ของคุณที่นี่

en: Enter your email address to subscribe to this blog and receive notifications of new posts by email.
th: ใส่อีเมลล์ของคุณที่เพื่อสมัครเป็นสมาชิกของบล็อกนี้ และรับการแจ้งโพสใหม่ผ่านทางอีเมลล์

en: Error code: %s
th: โค้ดผิดพลาด: %s

en: Error in moving to Trash.
th: ผิดพลาดระหว่างย้ายไปถังขยะ

en: Error in restoring from Trash.
th: ผิดพลาดระหว่างการกู้คืนจากถังขยะ

en: Error: please enter a valid email address.
th: ผิดพลาด: กรุณาใส่อีเมล์ที่ใช้งานได้

en: Error: please fill the required fields (name, email).
th: ผิดพลาด: โปรดกรอกข้อมูลที่ต้องการ (ชื่อ, อีเมล์)

en: Explain...
th: อธิบาย...

en: Featured
th: พิเศษ

en: Featured Content
th: บทความเด่น

en: Featured Images
th: รูปพิเศษ

en: Feedback
th: ผลตอบรับ

en: For more information:
th: สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม

en: Front page
th: หน้าแรก

en: Gallery
th: คลังภาพ

en: Gravatar Profile
th: ข้อมูลส่วนตัว Gravatar

en: Green
th: สีเขียว

en: Hidden Verbs
th: กริยาที่ซ่อนอยู่

en: Hide
th: ซ่อน

en: Home
th: หน้าแรก

en: Hours:
th: ชั่วโมง:

en: IP Address:
th: ที่อยู่ IP:

en: Identify words and phrases to ignore while proofreading your posts and pages:
th: ระบุคำและวลีที่จะไม่สนใจเมื่อทำการพิสูจน์อักษรเรื่องและหน้าของคุณ:

en: Ignore all
th: ไม่สนใจทั้งหมด

en: Ignore always
th: ไม่สนใจตลอด

en: Ignore suggestion
th: ไม่สนใจคำแนะนำ

en: Ignored Phrases
th: ไม่สนใจวลี

en: Image
th: รูปภาพ

en: Image Color:
th: สีของภาพ:

en: Image Size:
th: ขนาดของภาพ:

en: Inactive
th: ไม่เปิดใช้

en: Include this CSS in the Mobile Theme
th: รวม CSS นี้ใน Theme มือถือ

en: Jargon
th: ศัพท์เฉพาะ

en: Label
th: ป้ายชื่อ

en: Language
th: ภาษา

en: Large
th: ขนาดใหญ่

en: Last Modified
th: เปลี่ยนแปลงล่าสุด

en: Layout
th: เค้าโครง

en: Learn More
th: ดูเพิ่มเติม

en: Learn more
th: ดูเพิ่มเติม

en: Leave a Reply
th: ใส่ความเห็น

en: Leave a Reply to %s
th: ส่งความเห็นที่ %s

en: Leave a reply
th: ใส่ความเห็น

en: Left
th: ซ้าย

en: Light
th: สว่าง

en: Live Preview
th: ดูแบบเสมือนจริง

en: Loading&hellip;
th: กำลังโหลดข้อมูล&hellip;

en: Loading...
th: กำลังโหลด...

en: Logged In
th: ล๊อกอิน

en: Logo
th: รูปโลโก้

en: Main Sidebar
th: ด้านข้างหลัก

en: Media
th: ไฟล์สื่อ

en: Media File
th: ไฟล์สื่อ

en: Medium
th: ขนาดกลาง

en: Menu
th: เมนู

en: Menu Item
th: หัวข้อเมนู

en: Menu Items re-ordered.
th: เรียงลำดับรายการเมนูใหม่

en: Menu item updated. <a href="%s">View item</a>
th: อัปเดตรายการเมนูแล้ว <a href="%s">เปิดดูรายการ</a>

en: Message
th: ข้อความ

en: Message Sent
th: ส่งข้อความ

en: Messages
th: ข้อความ

en: Missed schedule
th: ตารางเวลาผิดพลาด

en: Mobile-compatible:
th: ความเข้ากันได้กับมือถือ:

en: Mode:
th: โหมด:

[ctx: Module Name]
en: Site Stats
th: สถิติเว็บไซต์

[ctx: Module Tag]
en: Site Stats
th: สถิติเว็บไซต์

en: Monthly Archives: %s
th: คลังเก็บรายเดือน: %s

en: Monthly archives
th: ของเก่ารายเดือน

en: More
th: เพิ่มเติม

en: More information
th: ข้อมูลเพิ่มเติม

en: Name
th: ชื่อ

en: New Project
th: โปรเจ็คใหม่

en: Newer Comments &rarr;
th: ความเห็นที่ใหม่กว่า &rarr;

en: Newest
th: ล่าสุด

en: Next &raquo;
th: ต่อไป

en: Next &raquo;
th: ต่อไป

en: No
th: ไม่

en: No Projects found
th: ไม่พบโปรเจ็ค

en: No Projects found in Trash
th: ไม่พบโปรเจ็คในถังขยะ

en: No plugins found.
th: ไม่พบปลั๊กอิน

en: No suggestions
th: ไม่มีคำแนะนำ

en: No tags found.
th: ไม่พบป้ายกำกับ

en: No themes found.
th: ไม่พบธีม

en: No writing errors were found.
th: ไม่พบข้อผิดพลาดในบทความ

en: None
th: ไม่มี

en: Nothing Found
th: ไม่พบสิ่งใด

en: Notifications
th: ข่าวถึงคุณ

[ctx: Noun]
en: User
th: ผู้ใช้

[ctx: Noun, as in: "The author of this post is..."]
en: Author
th: ผู้เขียน

[ctx: Noun, as in: "This post has one tag."]
en: Tag
th: ป้ายกำกับ

en: OK
th: ตกลง

en: Older %s
th: เก่ากว่า %s

[ctx: Open Sans font: add new subset (greek, cyrillic, vietnamese)]
en: no-subset
th: ไม่มีส่วนย่อย

[ctx: Open Sans font: on or off]
en: on
th: เปิดใช้

en: Open link in a new window/tab
th: เปิดลิงก์ในหน้าต่างหรือแท็บใหม่

en: Options
th: ตัวเลือก

en: Orange
th: สีส้ม

en: Order
th: จัดลำดับ

en: Page %s
th: หน้า %s

en: Pages:
th: หน้า:

en: Passive Voice
th: กรรมวาจก (ผู้ถูกกระทำ)

en: Permalink to %s
th: ลิงก์ถาวรไป %s

en: Phone:
th: โทรศัพท์:

en: Phrases to Avoid
th: วลีที่หลีกเลี่ยง

en: Pink
th: สีชมพู

en: Plugins
th: ปลั๊กอิน

en: Popular
th: เด่นสุด

en: Post Comment
th: ส่งความเห็น

en: Post by Email
th: โพสต์ผ่านอีเมล

en: Post navigation
th: เมนูนำทางเรื่อง

en: Posted by
th: แสดงความเห็นโดย

en: Posted by %s
th: โพสต์โดย %s

en: Posted in %s
th: เขียนใน %s

en: Posts
th: เรื่อง

en: Posts page
th: หน้าเรื่อง

en: Preview
th: ดูก่อน

en: Primary Menu
th: เมนูหลัก

en: Print
th: พิมพ์

en: Privacy Policy
th: นโยบายความเป็นส่วนตัว

en: Project
th: โปรเจ็ค

en: Project Type
th: ประเภทของโปรเจ็ค

en: Project Types
th: ประเภทของโปรเจ็ค

en: Project updated. <a href="%s">View item</a>
th: อัปเดตกโปรเจคแล้ว <a href="%s">ดูรายการ</a>

en: Projects
th: โครงการ

en: Proofread Writing
th: พิสูจน์อักษรบทความ

en: Proofreading
th: การพิสูจน์อักษร

en: Proudly powered by %s
th: ภูมิใจนำเสนอโดย %s

en: Publicize
th: ประชาสัมพันธ์

en: Publish
th: เผยแพร่

en: Published
th: เผยแพร่

en: Purple
th: สีม่วง

en: Recent Posts
th: เรื่องล่าสุด

en: Red
th: สีแดง

en: Redundant Phrases
th: วลีที่ซ้ำซ้อน

en: Related Posts
th: โพสที่เกี่ยวข้อง

en: Related posts
th: โพสที่เกี่ยวข้อง

en: Repeated Word
th: คำที่ซ้ำกัน

en: Replace <a href="%s">theme's CSS</a> <b>(Advanced)</b>
th: แทนที่ <a href="%s">theme's CSS</a> <b>(ขั้นสูง)</b>

en: Replace selection with:
th: แทนที่ส่วนที่เลือกด้วย:

en: Replacement
th: การแทนที่

en: Reply
th: ตอบกลับ

en: Restore
th: กู้คืน

en: Restore this item from the Trash
th: กู้คืนสิ่งนี้จากถังขยะ

en: Right
th: ขวา

en: Save
th: บันทึก

en: Save &amp; Buy Upgrade
th: บันทึกและซื้อการอัปเกรด

en: Save Changes
th: บันทึกการเปลี่ยนแปลง

en: Scheduled
th: จัดตารางเวลา

en: Search
th: ค้นหา

en: Search Comments
th: ค้นหาความเห็น

en: Search Everything
th: ค้นหาทุกอย่าง

en: Search Media
th: ค้นหาสื่อ

en: Search Menu Items
th: ค้นหารายการเมนู

en: Search Plugins
th: ค้นหาปลั๊กอิน

en: Search Projects
th: ค้นหาโปรเจ็ค

en: Search Results for: %s
th: ผลลัพท์การค้นหาสำหรับ: %s

en: Semantic Personal Publishing Platform
th: แพลตฟอร์มการเผยแพร่ความหมายส่วนบุคคล

en: Sent by an unverified visitor to your site.
th: ส่งมาจากผู้เยี่ยมชมเว็บของคุณ (คนนี้่ยังไม่เคยผ่านการตรวจสอบ)

en: Separate tags with commas
th: แยกป้ายกำกับด้วยคอมม่า (,)

en: Settings
th: ตั้งค่า

en: Share
th: แบ่งปัน

en: Shared
th: แบ่งปัน

en: Show
th: แสดง

en: Show all
th: แสดงทั้งหมด

en: Show map
th: แสดงแผนที่

en: Show:
th: แสดง:

en: Silver
th: สีเงิน

en: Site Name
th: ชื่อเว็บ

en: Sites
th: เว็บไซต์

en: Skip to primary content
th: ข้ามไปยังเนื้อหาหลัก

en: Social Menu
th: เมนูโซเชียล

en: Sort by:
th: เรียงโดย:

en: Spam
th: สแปม

en: Spelling
th: การสะกด

en: Stats
th: สถิติ

en: Stylesheet saved.
th: บันทึก Stylesheet เรียบร้อยแล้ว.

en: Subject
th: ชื่อเรื่อง

en: Submit
th: ส่ง

en: Subscribe
th: สมัครรับข้อมูล

en: Success!
th: สำเร็จ!

en: Support
th: ช่วยเหลือ

en: Tag name
th: ชื่อป้ายกำกับ

en: Tags
th: ป้ายกำกับ

en: Terms of Service
th: เงื่อนไขการบริการ

en: Text
th: ข้อความ

en: The proofreader has suggestions for this post. Are you sure you want to publish it?
    
    Press OK to publish your post, or Cancel to view the suggestions and edit your post.
th: ตัวพิสูจน์อักษรมีคำแนะนำสำหรับเรื่องนี้ คุณแน่ใจรึเปล่าว่าต้องการอัปเดตมัน? กด OK เพื่อเผยแพร่เรื่องของคุณ หรือกด Cancel เพื่อดูคำแนะนำแล้วแก้ไขเรื่องของคุณ

en: The proofreader has suggestions for this post. Are you sure you want to update it?
    
    Press OK to update your post, or Cancel to view the suggestions and edit your post.
th: ตัวพิสูจน์อักษรมีคำแนะนำสำหรับเรื่องนี้  คุณแน่ใจรึเปล่าว่าต้องการอัปเดตมัน?
    
    กด OK เพื่ออัปเิดตเรื่องของคุณ หรือกด Cancel เพื่อดูคำแนะนำแล้วแก้ไขเรื่องของคุณ

en: Theme
th: รูปแบบ

en: There was a problem getting the data to display this address on a map.  Please refresh your browser and try again.
th: มีปัญหาในการดึงข้อมูลที่อยู่นี้มาแสดงบนแผนที่  กรุณาโหลดหน้าจอเบราว์เซอร์ใหม่แล้วลองอีกครั้ง

en: There was an error communicating with the proofreading service.
th: มีความผิดพลาดในการสื่อสารกับบริการพิสูจน์ตัวอักษร

en: This gallery contains <a %1$s>%2$s photo</a>. | This gallery contains <a %1$s>%2$s photos</a>.
th[0]: คลังรูปนี้ประกอบด้วย <a %1$s>รูป %2$s</a>

en: This post is password protected.
th: กระทู้นี้ถูกป้องกันด้วยรหัสผ่าน.

en: This post is password protected. Enter the password to view any comments.
th: เรื่องนี้มีรหัสผ่านป้องกัน  ใส่รหัสผ่านเพื่อดูความเห็นใด ๆ

en: Thumbnail
th: รูปขนาดเล็ก

en: Time
th: เวลา

en: Title
th: หัวข้อ

en: Title:
th: หัวข้อ:

en: Top Posts
th: เรื่องยอดนิยม

en: Trash
th: ถังขยะ

en: Twitter
th: ทวีตเตอร์

en: Type
th: ชนิด

en: Types
th: ชนิด

en: Uncategorized
th: ไม่มีหมวดหมู่

en: Unpublished
th: ยังไม่เผยแพร่

[ctx: Updating an option from "this" to "that".]
en: Updated option: %s to "%s"
th: เปลี่ยนแปลงตัวเลือก %s เป็น "%s"

en: Uploading...
th: กำลังอัปโหลด...

en: Use automatically detected language to proofread posts and pages
th: ใช้การตรวจจับภาษาอัตโนมัติเพื่อพิสูจน์อักษรเรื่องและหน้า

en: Username
th: ชื่อผู้ใช้

en: Value
th: ค่า

en: Verified Services
th: บริการยืนยันตัว

en: View All
th: ดูทั้งหมด

en: View Project
th: ดูโปรเจ็ค

en: Views
th: ดู

en: Website
th: เว็บไซท์

en: White
th: สีขาว

en: Width
th: กว้าง

en: Yearly Archives: %s
th: คลังเก็บแบบปี: %s

en: Yep. You can enter multiple email addresses in the Email address field, and separate them with commas. A notification email will then be sent to each email address.
th: คุณสามารถใส่อีเมลล์ได้หลายอันที่นี่และแยกแต่ละอีเมลล์ด้วยลูกน้ำ (,) อีเมลล์ประกาศจะถูกส่งไปที่แต่ละอีเมลล์ให้เอง

en: Yes
th: ใช่

en: You are not allowed to manage this item.
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้จัดการรายการนี้

en: You are not allowed to move this item out of the Trash.
th: คุณไม่มีสิทธิ์ย้ายสิ้งนี้ออกจากถังขยะ

en: You are not allowed to move this item to the Trash.
th: คุณไม่มีสิทธิ์ย้ายรายการนี้ไปถังขยะ

en: You are not allowed to switch to this theme
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้สวิตช์ไปใช้ธีมนี้ได้

en: You are required to specify a plugin to activate.
th: คุณจะต้องระบุปลั๊กอินที่ต้องการเปิดใช้งาน

en: You do not have sufficient permissions to access this page.
th: คุณไม่มีสิทธิ์เข้าถึงหน้านี้

en: Your IP (%1$s) has been flagged for potential security violations.
th: IP ของคุณ (%1$s) ถูกบันทึกว่ามีความเป็นไปได้ที่จะละเมิดความปลอดภัย

en: Your Name
th: ชื่อของคุณ

en: Your comment is awaiting moderation.
th: ความเห็นของคุณกำลังรอตรวจสอบ

en: a post or page is first published
th: เผยแพร่เรื่องหรือหน้าครั้งแรกแล้ว

en: a post or page is updated
th: อัปเดตเรื่องหรือหน้าแล้ว

en: and
th: และ

en: cancel
th: ยกเลิก

en: day
th: วัน

en: edit
th: แก้ไข

en: edit text
th: แก้ไขข้อความ

en: month
th: เดือน

[ctx: noun]
en: Comment
th: ความเห็น

en: proofread
th: พิสูจน์อักษร

en: search everything
th: ค้นหาทุกอย่าง

en: week
th: สัปดาห์

[ctx: word count: words or characters?]
en: words
th: จำนวนคำ
